XM ไม่ได้ให้บริการแก่ผู้ที่พำนักอยู่ในสหรัฐอเมริกา
เพื่อแสดงถึงความรับผิดชอบต่อสังคมขององค์กร XM ได้ผนึกกำลังกับมูลนิธิกองทุนการศึกษาเพื่อการพัฒนา (EDF) จัดโครงการ My Future, My Dream Career Program ในประเทศไทย โดยโครงการนี้มีเป้าหมายที่จะพัฒนาและส่งเสริมนักเรียนด้อยโอกาสให้มีทักษะอาชีพและทักษะชีวิตที่จำเป็น
โครงการนี้ประกอบด้วยภารกิจสำคัญในหลากหลายด้าน ภารกิจแรก เรามุ่งมั่นค้นหาโรงเรียนที่สมควรได้รับการสนับสนุน เพื่อส่งเสริมความคิดสร้างสรรค์และความเฉียบแหลมเชิงธุรกิจผ่านโครงการของเรา ภารกิจที่สอง เราได้สนับสนุนทางการเงินให้แก่โรงเรียนที่ได้รับการคัดเลือก เพื่อจัดทำโครงการพัฒนาทักษะและการฝึกอบรมที่ครอบคลุม
นอกจากนี้ เมื่อวันที่ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2566 เรายังจัดกิจกรรมจิตอาสา ซึ่งบุคลากรของเราได้เข้าร่วมกิจกรรมตลาดนัดที่นักเรียนจัดขึ้นเอง กิจกรรมที่พิเศษไม่เหมือนใครครั้งนี้ถือเป็นโอกาสให้น้อง ๆ ได้แสดงทักษะที่เรียนรู้มาผ่านการนำเสนอผลิตภัณฑ์ของตนเอง ในทางกลับกัน บุคลากรของเราจากทั้งประเทศไซปรัสและประเทศกรีซก็ได้ร่วมกระชับสัมพันธ์และให้การสนับสนุนแก่นักเรียนในการขายผลิตภัณฑ์ด้วยอีกแรง จึงกล่าวได้ว่าเป็นการส่งเสริมความสัมพันธ์อันดีระหว่างทีมงานกับผู้รับผลประโยชน์จากโครงการ
ความร่วมมือระหว่างเรากับมูลนิธิ EDF ซึ่งเป็นองค์กรที่อุทิศตนเพื่อลดความยากจน สร้างสันติภาพ และพัฒนาการศึกษา เป็นการตอกย้ำถึงความมุ่งมั่นร่วมกันที่จะเสริมสร้างการพัฒนาทักษะอาชีพให้แก่เยาวชน จากนี้ เราจะยังคงดำรงบทบาทในการพัฒนาการศึกษาและลดความยากจนอย่างแข็งขันต่อไป ซึ่งโครงการครั้งนี้ถือเป็นเครื่องพิสูจน์ถึงวิสัยทัศน์ของเราในการส่งเสริมอนาคตที่สดใสยิ่งขึ้นให้แก่ชุมชนทั่วโลก
ท่านสามารถดูรายละเอียดโครงการเพื่อสังคมครั้งนี้เพิ่มเติมได้ที่เว็บไซต์ของ EDF Thai
คำเตือนความเสี่ยง: เงินทุนของท่านมีความเสี่ยง ผลิตภัณฑ์ที่มีอัตราทดอาจไม่เหมาะสำหรับนักลงทุนบางราย โปรดศึกษาและทำความเข้าใจเอกสารเปิดเผยข้อมูลความเสี่ยงของเรา