XM ไม่ได้ให้บริการแก่ผู้ที่พำนักอยู่ในสหรัฐอเมริกา
ในช่วงปีนี้ XM ได้เดินทางไปยังพื้นที่ต่าง ๆ ของประเทศไทยเพื่อจัดงานสัมมนาการเทรดฟอเร็กซ์ฟรีสำหรับเทรดเดอร์ชาวไทย ซึ่งงานสัมมนาครั้งล่าสุดได้ถูกจัดขึ้นที่จังหวัดขอนแก่นเมื่อวันที่ 1 กรกฎาคม และที่จังหวัดพิษณุโลกเมื่อวันที่ 22 กรกฎาคม
ภายในงานสัมมนาทั้งสองที่ วิทยากรฟอเร็กซ์มืออาชีพที่มีสไตล์การนำเสนอที่น่าสนใจและได้รับความนิยมในกลุ่มเทรดเดอร์ชาวไทย คุณสมภพ จิตตระกูล ได้ถ่ายทอดความรู้ให้ผู้เข้าร่วมงานสัมมนาในหัวข้อ การเทรดด้วย Ichimoku Kinko Hyo และ Avramis River
งานสัมมนาทั้งสองครั้งนี้ได้ถูกออกแบบมาเพื่อตอบสนองต่อความต้องการของเทรดเดอร์มือใหม่และเทรดเดอร์ที่มีประสบการณ์แล้ว ซึ่งเต็มไปด้วยชุดเครื่องมือสำหรับการวิเคราะห์ทางเทคนิคที่จะช่วยให้เทรดเดอร์สามารถหาแนวโน้มของตลาดและทราบได้ว่าเมื่อใดควรเข้าหรือออกจากตลาด
คุณสมภพ จิตตระกูล ได้ถ่ายทอดความรู้มากมายให้กับเทรดเดอร์ที่เข้าร่วมงานสัมมนาที่จังหวัดขอนแก่นและพิษณุโลก ซึ่งผู้รับฟังสามารถนำความรู้นี้ไปใช้ในการเทรดฟอเร็กซ์ได้จริง เริ่มตั้งแต่วิธีการที่ง่ายที่สุดในการใช้อินดิเคเตอร์, การหาสัญญาณซื้อและขายบนกราฟ การทำความเข้าใจถึงระดับแนวรับ-แนวต้าน และวิธีการจัดการความเสี่ยง นอกจากนี้วิทยากรยังได้อธิบายและสาธิตการใช้เครื่องมือการเทรดหลากหลายชนิดแบบรีลไทม์ ที่เทรดเดอร์ในศตวรรษที่ 21 สามารถนำไปใช้ทำการเทรดตราสารทางการเงินรูปแบบต่าง ๆ ได้
เราขอขอบพระคุณลูกค้าของเราทุกท่านที่ได้เข้าร่วมงานสัมมนาของเรา และเรารู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสพบปะกับทุกท่านด้วยตัวเองอีกครั้ง
ซีรีย์งานสัมมนาจาก XM ที่ประเทศไทยยังคงดำเนินต่อไปตลอดช่วงครึ่งหลังของปีนี้ ถ้าหากท่านต้องการดูรายละเอียดของงานสัมมนาที่กำลังจะมีขึ้นในเร็ว ๆ นี้ และทำการลงทะเบียน คลิกที่นี่
คำเตือนความเสี่ยง: เงินทุนของท่านมีความเสี่ยง ผลิตภัณฑ์ที่มีอัตราทดอาจไม่เหมาะสำหรับนักลงทุนบางราย โปรดศึกษาและทำความเข้าใจเอกสารเปิดเผยข้อมูลความเสี่ยงของเรา